గురువు-యోగి వీరితో మనం ఎలా ప్రవర్తించాలి?తక్కువ మాట్లాడండి, ఎక్కువ వినండి. మీ జీవితంలో ఒక గురువు ఉన్నందుకు మీరు ధన్యులు. గురువు ఒక “.విశ్వ పుస్తకం”. మనుషులు వ్రాసిన లెక్కలేనన్ని పుస్తకాలను చదివే అవకాశం మీకు లభిస్తుంది. కానీ విశ్వ పుస్తకం చదివే అవకాశం మీకు ఎప్పటికీ రాదు. మీరు గురువును పొందారు, అంటే మీరు అంతులేని పరిష్కారాలను కలిగి ఉన్న సార్వత్రిక జ్ఞానం యొక్క విస్తారమైన పుస్తకాన్ని పొందారని అర్థం.


గురువు అంటే విశ్వజ్ఞాని. ప్రజలు తమ సమస్యలకు పరిష్కారం కోసం తరచుగా గురువును సందర్శిస్తారు. గురువు మానవ ఆందోళనలకు అతీతుడు. అతను/ఆమె అనంతమైన పరిష్కారాల పుస్తకం. సాధారణ మానవులు ఎప్పుడూ ఇబ్బందులతో బాధపడుతూనే ఉంటారు. మీ కష్టాలకు గురువు దగ్గర సరైన పరిష్కారం ఉంది. ఒక సమస్యకు అనంతమైన పరిష్కారాలు ఉంటాయి.

మీరు వివిధ మార్గాల ద్వారా ధ్యాన స్థితిని సాధించవచ్చు. వ్యాయామం, యోగా, సైక్లింగ్, రిథమిక్ శ్వాస, శుభ్రపరచడం, మూలికలు, ఆహారాలు మొదలైనవి. ఇవి ధ్యాన స్థితికి చేరుకోవడానికి మనకు సహాయపడే వివిధ మార్గాలు. మీ దగ్గర ఖాళీ కాగితం ఉంది. అక్కడ మీరు వ్రాయవచ్చు, పెయింట్ చేయవచ్చు, కార్టూన్లు గీయవచ్చు, బొమ్మలు వేయవచ్చు, కుట్టడానికి ఉపయోగించవచ్చు, వంటకి ఉపయోగించవచ్చు, శుభ్రపరచడానికి ఉపయోగించవచ్చు, పువ్వులు తయారు చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు. మీరు ఖాళీ కాగితంతో అనేక పనులు చేయవచ్చు.

అదేవిధంగా, ఖాళీ కాగితం మనమే .మనం దానిని ఉపయోగించే మార్గాలు మన జీవిత లక్ష్యం. మీరు అల్లిక చేసే వ్యక్తి అని ఊహించుకోండి మరియు అది మీ జీవిత లక్ష్యం. అల్లడం ద్వారా మీరు ఏమి సాధిస్తారు? అది మన ఆత్మకు ఎలా ఉపయోగపడుతుంది? దీర్ఘకాలం పాటు శాంతియుతంగా మరియు ఏకాగ్రతతో ఉండటం నేర్చుకోవడానికి మీరు అల్లిక పని చేసేవారు కావాలనుకోవచ్చు. అల్లిక మన ఏకాగ్రతను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు మన సహనాన్ని పెంచడం ద్వారా రోజువారీ సమస్యలకు మన ప్రతిస్పందన సమయాన్ని తగ్గిస్తుంది.

గుర్తుంచుకోండి, మన జీవితంలోని సమస్యలు మన జీవిత ఉద్దేశ్యానికి సంబంధించినవి. ఒక వ్యక్తికి ఒకటి లేదా రెండు జీవిత లక్ష్యాలు ఉండవచ్చు. ఒకటి పూర్తి అయినప్పుడు, దేవుడు మనకు వయస్సు మరియు ఆరోగ్యాన్ని బట్టి కొత్తదాన్ని నియమిస్తాడు. గురువు సాధారణ మానవునికి భిన్నంగా ఉంటాడు. వారు తక్కువ శరీర చలనశీలత కలిగిన వ్యక్తులు .వారి తపస్సు వారి శరీరంలోని ప్రతి భాగాన్ని స్థిరీకరించింది.

నిజమైన గురువును ఎలా గుర్తించాలి?
వారు తమ కళ్ళు, తల, చేతులు, కాళ్ళు, శరీరాన్ని సాధారణ వ్యక్తుల వలె ఎక్కువగా కదల్చరు. మీరు పిల్లల దగ్గర ఒక గ్లాసు నీటిని ఉంచినప్పుడు, పిల్లల అధిక శరీర కదలిక కారణంగా నీరు నేలపై చిందుతుందని మీరు భయపడవచ్చు.

అదేవిధంగా, గురువు పని చేస్తున్నప్పుడు వారి దగ్గర ఒక గ్లాసు నీరు ఉంచండి. వారు గమనించవచ్చు లేదా గమనించకపోవచ్చు. కానీ ఆ గ్లాసు మాత్రం క్రింద పడదు , నీరు కదలవు. యోగులు చలించే స్వభావులు కారు. వారు ఎల్లప్పుడూ తమ పరిసరాల గురించి పూర్తి స్పృహతో ఏకాగ్రతతో శ్రద్ధ వహిస్తారు. అదేవిధంగా, వారు తమ భక్తుల ఆత్మల పట్ల అదే రకమైన శ్రద్ధను చూపుతారు.

గురువులు తమ భక్తుల ఆత్మలను చాలా శ్రద్ధగా మరియు స్థిరంగా ఉంచుతారు. గురువు కూర్మావతారంలో తాబేలు లేదా విష్ణువు వంటివాడు.

తన భక్తులు అస్థిరంగా ఉన్నప్పుడు వారి ఆత్మలను ఎలా సమతుల్యం చేస్తారు గురువులు ?

దేవతలు మరియు రాక్షసులు అమరత్వం పొందడానికి సముద్రాన్ని మథనం చేయాలని కోరుకున్నారు. సముద్రం ఒక పెద్ద నీటి వనరు, దానికి పైన స్థిరమైన ఆధారం కావాలి , నీటిపై కదలకుండా కూర్చోవడానికి ఒక స్థిర శరీరం అవసరం. మహావిష్ణు భగవానుడు ఒక పర్వతాన్ని సముద్రం పైన మథనంగా ఉపయోగించారు. కూర్మ అవతారం (తాబేలు )గా మారి సముద్రం మీద స్థిరంగా కదలకుండాకూర్చున్నారు, ఆపై సముద్రాన్ని మథనం చేయడానికి ఉపయోగించే పర్వతాన్ని ఎత్తారు. కూర్మ భగవానుడు పర్వతం యొక్క మొత్తం బరువును తన వీపుపై ఉంచారు, తద్వారా దానిని నీటిపై స్థిరంగా ఉంచాడు. దేవతలు మరియు రాక్షసులు సర్ప దేవుడు వాసుకిని మథన త్రాడుగా ఉపయోగించారు. వారు పామును పర్వతం చుట్టూ ఉంచారు, రెండు చివర్ల నుండి సముద్రాన్ని మథనం చేయడం ప్రారంభించారు.

ఇక్కడ, విష్ణు భగవానుడు పర్వతాన్ని గొప్ప స్థిరత్వంతో ఉంచడానికి కూర్మగా అవతరించారు. అదేవిధంగా, ఒక గురువు అత్యంత స్థిరమైన మూర్తి లేదా కదలని నిగ్రహ విగ్రహం.

విష్ణు భగవానుడు అస్థిరంగా ఉంటే, దేవతలను అమరత్వం అనే అమృతాన్ని త్రాగనిచ్చేవారు కాదు. మన లోకంలో అసలు యోగులు గురువులు శక్తివంతుల అమరులు వుండేవారు కాదు.భగవంతుడు స్థిరంగా వుంది వారి ఆత్మలను మరియు వారు పూర్తి చేయాలనుకుంటున్న పనిని చాలా ఓర్పుతో నిర్వహించారు. భగవంతుని స్థిరత్వం లేకుండా, మానవులు ఎన్నటికీ యోగ శక్తులను సాధించలేరు. అదేవిధంగా, ఒక గురువు తన భక్తుల ఆత్మలను వారి జీవితాంతం వరకు స్థిరంగా అటూ- ఇటూ పడకుండా పట్టుకొని వుంటారు.

జ్ఞానోదయం పొందిన గురువుకు మీ సమస్యలను ఎప్పుడూ చెప్పకండి

వారికి సమస్య వివరణ అవసరం లేదు.గురువులు యోగులు మీ సమస్యల పరిష్కారాలను తక్షణమే తెలుసుకుంటారు. మీరు మీ ప్రశ్నను మర్యాదపూర్వకంగా అడగాలి. ఒక భక్తునికి ఎలా సమాధానం చెప్పాలనుకుంటున్నారు అనేది భక్తుని స్వభావం మనసు దేహంలోని సానుకూలతపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఒక గురువు మౌనంగా ప్రతిస్పందించవచ్చు లేదా మాట్లాడటం ప్రారంభించవచ్చు. వారు మాట్లాడటం ప్రారంభిస్తే, వారిని ముగించనివ్వండి, ప్రసంగం మధ్యలో జోక్యం చేసుకోకండి. మీ సందేహాలు వారికి తెలుసు.గురువు తన ప్రసంగాన్ని ప్రారంభించిన తర్వాత అది మహా జలపాతంలా ప్రవహిస్తుంది.మీ సందేహాలు నదీ ప్రవాహాలతో పాటు ప్రవహించే పడవల్లా ఉంటాయి . ప్రవాహంలోని పడవల్లా మీ సందేహాలు కూడా తీరిపోతాయి ప్రసంగంతోపాటు.


మీ పాదాలను ఎప్పుడూ చూపించకండి గురువుకి – తలవంచి మీ సహస్రారం చూపించండి
( కేవలం జ్ఞాని అయిన గురు దగ్గరే అందరి దగ్గరా కాదు)

మనం గురువుకు మన పాదాలను చూపించకూడదు.మనం ఎంతో గౌరవంగా తల వంచాలి.దానికి ఆధ్యాత్మిక ప్రాముఖ్యత ఉంది.

భక్తులు వారి జీవిత లక్ష్యాన్ని వెతుకుతూ గురువుని సంప్రదిస్తారు. గురువు మన శరీరంలోని శక్తుల దిశను మారుస్తారు. శక్తి క్రిందికి ప్రవహిస్తే మనం వ్యాధి ప్రపంచంలో నివసిస్తామ. శక్తి పైకి ప్రవహిస్తే మనం ఆనంద స్థితిని అనుభవిస్తాము. క్రిందికి పాతాళం – పైకి స్వర్గం.ఒక గురువు మన శక్తుల గమనాన్ని పైకి మారుస్తాడు ముక్తి మార్గం వైపు మళ్ళిస్తారు. పైకి ప్రవహించే శక్తులు మన జీవిత లక్ష్యంతో మనల్ని కలుపుతాయి. మురికి ప్రవాహాన్ని సముద్రంలో కలుపుతారు అందువల్ల మురికి ప్రవాహం సముద్రం లాగా స్వఛ్చం అవ్వదు.గురువు చెంత సరియైన వ్యవహారం వుంటేనే మనం ఉన్నత మానవ స్థితి అంటే మహా యోగ స్థితి చేరుకుంటాం.


ఓం శ్రీ గురు దేవాయ నమః
ఓం శ్రీ కాళికా దేవ్యై నమః


Advertisement

Published by Shree Radha

I am Sri Radhananda Kali Mataji from India. A 36 year old Celibate , Writer, Motivator, Spiritual Speaker and a Yogi. My motto is to spread the Divine Knowledge everywhere effortlessly. I produce my content in simple ways.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: